Note: Chào mừng bạn đến với Thư Viện Mở. Hãy Đăng ký thành viên hoặc Đăng nhập để có thể tham gia cùng Thư Viện Mở nhé !

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Admin
Admin
  • Admin

KHÓC. HÃY CẢM NHẬN VÀ RÚT RA CHÂN LÝ SỐNG CHO MÌNH

Ai cũng phải khóc lần đầu tiên khi chào đời.
Cô giáo khóc khi thấy học trò mình không cố gắng. Rồi lại khóc khi thấy học trò mình thành danh.
Người học trò khóc khi chập chững vào lớp một. Lại khóc khi tạm biệt cô,thày,bạn và mái trường để bước vào đời.
Có những ông bố ,bà mẹ khóc vì đứa con hỗn xược . Rồi lại rơi nước mắt khi thấy con mình bấy lâu ham chơi, nay đã biết suy nghĩ nhiều về việc mình cần làm.
Chị công nhân khóc khi bị trách mắng. Rồi lại chảy nước mắt khi thấy sản phẩm của mình đang được tung ra trên thị trường.
Bác nông dân khóc khi thấy lúa của mình bị sâu bệnh, thất mùa, dần con nheo nhóc. Rồi lại khóc khi một đứa con rời xóm nghèo lên thành phố vào đại học.
Những em bé mồ côi khóc vì chưa một lần biết mặt cha mẹ. Rồi em lại khóc khi có gia đình nào đó giang tay đón em rời mái ấm tình thương.
Suốt dọc cuộc đời biết bao giọt nước mắt đã rơi, có những giọt nước mắt buồn, có những giọt nước mắt vui... Nhưng dù thế nào cũng phải vượt qua để đích cuối cùng là một cuộc sống tốt đẹp và hạnh phúc.

Nguồn gốc bài viết : [You must be registered and logged in to see this link.]

sakuke_tn
sakuke_tn
  • Thành Viên

Admin đã viết:KHÓC. HÃY CẢM NHẬN VÀ RÚT RA CHÂN LÝ SỐNG CHO MÌNH

Ai cũng phải khóc lần đầu tiên khi chào đời.
Cô giáo khóc khi thấy học trò mình không cố gắng. Rồi lại khóc khi thấy học trò mình thành danh.
Người học trò khóc khi chập chững vào lớp một. Lại khóc khi tạm biệt cô,thày,bạn và mái trường để bước vào đời.
Có những ông bố ,bà mẹ khóc vì đứa con hỗn xược . Rồi lại rơi nước mắt khi thấy con mình bấy lâu ham chơi, nay đã biết suy nghĩ nhiều về việc mình cần làm.
Chị công nhân khóc khi bị trách mắng. Rồi lại chảy nước mắt khi thấy sản phẩm của mình đang được tung ra trên thị trường.
Bác nông dân khóc khi thấy lúa của mình bị sâu bệnh, thất mùa, dần con nheo nhóc. Rồi lại khóc khi một đứa con rời xóm nghèo lên thành phố vào đại học.
Những em bé mồ côi khóc vì chưa một lần biết mặt cha mẹ. Rồi em lại khóc khi có gia đình nào đó giang tay đón em rời mái ấm tình thương.
Suốt dọc cuộc đời biết bao giọt nước mắt đã rơi, có những giọt nước mắt buồn, có những giọt nước mắt vui... Nhưng dù thế nào cũng phải vượt qua để đích cuối cùng là một cuộc sống tốt đẹp và hạnh phúc.

Nguồn gốc bài viết : [You must be registered and logged in to see this link.]
E HÈM . Có lấy tác phẩm thì phải giữ văn bản gốc chứ. Mà sao ko hỏi ý kiến em vậy ah. Thằng tác giả nó vẫn sống trên đời mà ko kêu nó ra xem lại còn lấy bản quyền chưa đc chứng nhận nữa .Hừ, phải có lúc em nên lập pass cho bài viết của mình mất

Được sửa bởi sakuke_tn ngày Mon Nov 12, 2012 12:27 am; sửa lần 1.

Admin
Admin
  • Admin

Đây là toàn bộ nội dung bài viết của sakuke_tn. Trên đó có ghi tác giả. xem kĩ nhé!

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]